Chính trị - Kinh tế

Ba Đình: Công bố danh sách 40 người trúng cử đại biểu HĐND quận khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021
Ngày đăng 02/06/2016 | 18:05

Ngày 01/6, Ủy ban Bầu cử quận Ba Đình tổ chức hội nghị công bố kết quả bầu cử và danh sách 40 người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân quận Ba Đình khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021.

Đến dự có các đồng chí: Hoàng Trọng Quyết – Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận; đồng chí Đỗ Viết Bình – Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận; đồng chí Đặng Văn Tường – Phó Bí thư Thường trực Quận ủy; đồng chí Tống Học Nghĩa – Uỷ viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch UB MTTQ quận Ba Đình.

Theo Quyết định số 63/QĐ-UBBC ngày 31/5/2016 của Uỷ Ban bầu cử quận, trong số 67 người ứng đại biểu HĐND quận Ba Đình khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021, có 40 người trúng cử.

Cuộc bầu cử đại biểu Hội đồng nhân dân quận Ba Đình khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021 được tổ chức tại 139 khu vực bỏ phiếu của 13 đơn vị bầu cử. Tỷ lệ cử tri tham gia bỏ phiếu đạt 173.948/174.118 người, bằng 99,90%, với số phiếu hợp lệ đạt 98,73%; không có đơn vị bầu cử nào phải tổ chức bầu cử thêm, bầu cử lại do bầu thiếu hoặc sai quy trình bầu cử. Theo đó, ứng cử viên có tỷ lệ phiếu bầu cao nhất đạt 79,84% và thấp nhất đạt 55,44%.

Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Hoàng Trọng Quyết – Bí thư Quận ủy đã ghi nhận và đánh giá cao những cố gắng, nỗ lực của Ủy ban Bầu cử các cấp. Đồng chí cũng khẳng định, kết quả cuộc bầu cử đã thể hiện rõ tính khách quan, công khai, dân chủ và đúng luật định. Đồng thời, yêu cầu Ủy ban Bầu cử quận hoàn tất các thủ tục, điều kiện theo lộ trình và quy định của Luật Bầu cử, để HĐND quận kiện toàn nhân sự, tổ chức bộ máy.

 

Danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND quận Ba Đình khóa XIX, nhiệm kỳ 2016-2021 gồm:

* Đơn vị bầu cử số 1:

1. Bà Phạm Thị Diễm – Quận ủy viên, Chánh văn phòng Quận ủy.

2. Bà Vũ Thanh Hà – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ nhiệm UBKT, Trưởng Khối vận Đảng ủy phường Quán Thánh, Bí thư Chi bộ cơ quan phường.

3. Ông Hoàng Trọng Quyết – Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận.

* Đơn vị bầu cử số 2:

1. Bà Đỗ Thị Duy Nhiên – Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Điện Biên.

2. Bà Nguyễn Thị Thu Thủy – Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng trường THCS Nguyễn Công Chứ.

3. ông Trần Xuân Vững – Phó Chủ tịch Hội CCB quận.

* Đơn vị bầu cử số 3:

1. Ông Nguyễn Mạnh Hùng – Giám đốc Công ty TNHH một thành viên Môi trường đô thị Hà Nội - Chi nhánh Ba Đình.

2. Bà Nguyễn Mai Phương – Uỷ viên Thường trực HĐND, Trưởng Ban kinh tế xã hội quận, Phó Bí thư Chi bộ Văn phòng HĐND – UBND quận.

3. Bà Nguyễn Thị Vượng – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm UBKT, Trưởng Khối Dân vận Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Kim Mã.

* Đơn vị bầu cử số 4:

1. Ông Nguyễn Trung Dũng – Quận ủy viên, Phó Chủ tịch UBND quận.

2. Bà Nguyễn Thị Minh Hồng – Uỷ viên BCH Đảng bộ quận, Bí thư Đảng ủy phường Ngọc Hà.

3. Ông Tống Học Nghĩa – Uỷ viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch UB MTTQ quận.

* Đơn vị bầu cử số 5:

1. ông Nguyễn Trọng Thái – Uỷ viên Ban Thường vụ Quận ủy, Bí thư Đảng ủy công an quận, Trưởng Công an quận Ba Đình.

2. Bà Mai Thị Hoài Thu – Uỷ viên UBKT Đảng ủy cơ quan UBND quận, Phó Chánh Văn phòng HĐND – UBND quận.

3. Ông Ngô Minh Tuấn – Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường Giảng Võ.

* Đơn vị bầu cử số 6:

1. Ông Lương Tuấn Dũng – Phó Bí thư Chi bộ, Phó Trưởng phòng LĐTB&XH quận.

2.  Bà Đỗ Thị Lan Hương – Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường Thành Công.

3. Ông Nguyễn Phú Quốc – Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy.

* Đơn vị bầu cử số 7:

1. Ông Lê Ngọc Đệ - Quận ủy viên BCH Đảng bộ quận Ba Đình, Trưởng phòng Nội vụ.

2. Ông Tạ Ngọc Sơn – Bí thư Đảng ủy phường Ngọc Khánh.

3. Bà Vũ Thị Thêu – Quận ủy viên, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch Hội LHPN quận.

* Đơn vị bầu cử số 8:

1. Bà Phạm Thị Thạch Bích – Quận ủy viên, Chủ tịch HĐND phường Cống Vị.

2. Ông Trần Thọ Hiền – Giám đốc Công ty Cổ phần đầu tư phát triển nhà Hà Nội, kiêm phó tổng giám đốc điều hành tập đoàn Đầu tư phát triển Hà Nội.

3. Ông Nguyễn Công Thành – Uỷ viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm UBKT Quận ủy.

* Đơn vị bầu cử số 9:

1. Ông Nguyễn Anh Dũng – Uỷ viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó Chủ tịch UBND phường Vĩnh Phúc.

2. Bà Phạm Thị Hồng Hạnh – Uỷ viên Ban Thường vụ Quận ủy, Phó Chủ tịch HĐND quận.

3. Ông Nguyễn Xuân Trọng – Quận ủy viên, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch Liên đoàn lao động quận.

* Đơn vị bầu cử số 10:

1. Ông Nguyễn Phong Cầm – Uỷ viên Ban Thường vụ, Phó Chủ tịch UBND quận.

2. Bà Trần Thị Hà Giang – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Bí thư Chi bộ, Chủ tịch HĐND phường Liễu Giai.

3. Ông Nguyễn Đắc Hùng – Quận ủy viên, Bí thư Chi bộ, Trường phòng Giáo dục và Đào tạo.

* Đơn vị bầu cử số 11:

1. Ông Đỗ Việt Hòa – Thanh tra viên Thanh tra quận, Bí thư Đoàn thanh niên cơ quan UBND quận.

2. Bà Nguyễn Thị Ánh Hồng – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Đội Cấn.

3. Ông Nguyễn Kim Sơn – Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Quận ủy.

* Đơn vị bầu cử số 12:

1. Bà Đinh Thị Phương Liên – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND Phường Nguyễn Trung Trực.

2. Ông Vương Đăng Ninh – Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng, Bí thư Chi bộ tham mưu Ban Chỉ huy Quân sự quận.

3. Ông Hoàng Ngọc Sáu – Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy.

4. Ông Hoàng Đức Thăng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Trúc Bạch.

* Đơn vị bầu cử số 13:

1. Ông Đỗ Viết Bình – Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận Ba Đình.

2. Ông Nguyễn Dương Hải – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Phúc Xá.

3. Ông Nguyễn Ngọc Thắng – Quận ủy viên, Bí thư Đoàn TNCS HCM quận Ba Đình, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam quận Ba Đình.

Phòng VHTT